Kimanin guda goma na kayan aiki sun haɗa datsarin wanki na rami, ciki har da lodi, riga-kafi, babban wankewa, kurkura, neutralizing, latsa, aikawa, da bushewa. Wadannan kayan aikin suna hulɗa da juna, suna haɗa juna, kuma suna da tasiri a kan juna. Da zarar guda ɗaya na kayan aiki ya lalace, gabaɗayan tsarin wankin rami ba zai iya tafiya da kyau ba. Da zarar kayan aikin guda ɗaya ya yi ƙasa, to, duk ingantaccen tsarin ba zai iya zama babba ba.
Wani lokaci, kuna tsammanin shinena'urar bushewawanda ke da matsalar aiki. A gaskiya, shi nelatsa hakar ruwawanda ke barin ruwa da yawa don na'urar bushewa ta bushe, wanda ke sanya lokacin bushewa ya daɗe. A sakamakon haka, ya kamata mu tattauna kowane tsarin da ke cikin tsarin don kimanta ingancin tsarin wankin rami.
Rashin fahimta Game da Ingantaccen Tsarin
Yawancin manajoji na masana'antar wanki sun yi iƙirarin cewa sun ƙididdige cewa abin da ake samu a aikin hakar ruwa shine kek 33 na lilin a cikin sa'a guda saboda ma'aunin hakar ruwa yana yin kek guda ɗaya cikin daƙiƙa 110. Duk da haka, shin hakan gaskiya ne?
Thelatsa hakar ruwayana taka muhimmiyar rawa a tsarin wankin rami kuma Ba abin mamaki ba ne cewa mutane suna kula da aikin hakar ruwa. Koyaya, yin amfani da lokacin latsa hakar ruwa don ƙididdige ingantaccen tsarin wankin rami duka kuskure ne. Tun da guda 10 na kayan aiki sun ƙunshi cikakken tsarin wanki na rami, muna manne da imani cewa kawai lokacin da lilin ya fito daga na'urar bushewa za'a iya bayyana shi azaman cikakken tsari da ingantaccen tsarin wankin rami.
Theory of System Efficiency
Kamar yadda dokar Cannikin ta ce, mafi guntun sanda yana ƙayyade ƙarfin ganga, kuma ingantaccen tsarin wankin rami yana ƙayyade ta babban lokacin wankewa, lokacin canja wuri, lokacin hakar ruwa, saurin jigilar jigilar kaya, ingancin na'urar bushewa, da dai sauransu. Muddin tsarin guda ɗaya yana aiki mara inganci, za a takurawa tsarin wankin rami gaba ɗaya. Sai kawai lokacin da duk waɗannan abubuwan suka dace da juna zasu iya dacewa da tsarin tsarin ya zama babba, maimakon dogaro da latsa hakar ruwa.
Maɓallai Modulolin Aiki na Tsarin Wanke Ramin
Tsarin wankin ramisuna da matakai biyar: lodi, wankewa, latsawa, aikawa, da bushewa. Waɗannan rukunan aiki guda biyar sun ƙunshi gabaɗayan tsari. Loda jakar rataye yana da inganci mafi girma fiye da lodin hannu kaɗai. Masu jigilar jirage suna da tasiri akan ingantaccen tsarin kuma.
A cikin kasidu masu zuwa, za mu mai da hankali kan nau'ikan ayyuka guda uku waɗanda ke da babban tasiri akan tsarin wankin rami: wankewa, latsawa, da bushewa, da tantance su.
Lokacin aikawa: Agusta-15-2024